JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

Namba za simu; Shule ya Sekondari MIONO
Mkuu wa Shule: +255 784 369 381 S.L.P 26 - CHALINZE
Makamu Mkuu wa Shule: +255 712 665 227 Tarehe 19.5.2021

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
MIONO HALMASHAURI YA CHALINZE MKOA wa Pwani MWAKA 2021/2022

1. Nafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii
mwaka 2021/22 katika tahasusi ya ......................, Shule ya Sekondari MIONO ipo katika kijiji cha
Kikaro, Kata ya MIONO, Tarafa ya Miono. Miono ipo jirani na MTO WAMI, ukitokea barabara
kuu ya CHALINZE-SEGERA, shuka MANDERA (baaada ya kuvuka daraja la MTO WAMI) ambapo
ni njia panda ya kuelekea MIONO, utakwenda mwendo wa kilometa 20 kutokea MANDERA hadi
kufika shuleni. Aidha ukitokea SEGERA shuka kituo cha MANDERA kabla ya WAMI. Kwa
wanaotokea Dar es salaam nenda kituo cha mabasi cha Mbezi, panda mabasi ya DAR-MIONO au
DAR- SAADANI ambayo yanafika MIONO. Nauli ni shilingi elfu saba (7000/=) kutokea Mbezi, na
shilingi elfu nne kutokea Chalinze. Nauli ya boda boda kutoka MIONO hadi shuleni (kitongoji cha
kwa-mwala) ni shs.2,500/=

Muhula wa masomo unaaza tarehe 5.7.2021 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
akiwa na fomu zote zilizoambatanishwa katika maelekezo ya kujiunga, ziwe zimejazwa kikamilifu
na wahusika na kuzikabidhi shuleni wakati wa usajili.

2.0 Sare ya Shule
2.1. WAVULANA:

I Suruali 2 za heshima rangi ya dark blue zenye marinda mawili (upana wa chini
usipungue inchei 14)

ll. Shati 2 za heshima rangi nyeupe mikono mirefu,
Il Viatu vya ngozi rangi nyeusi SIO BUTI vya kamba na visiwe na kisigino kirefu.

IV." Nguo za kufanyia kazi (shamba dress), Suruali mbili rangi ya light blue na fulana

(T-shirt) mbili rangi ya deep blue (bluu iliyokolea), zisiwe na collar wala

maandishi.



V. Soksi rangi nyeusi jozi 2,
VI. Mkanda mweusi wa kawaida usio na urembo wowote.
VII. Tai ndefu rangi ya dark blue inayofanana na rangi ya suruali

VIII. T-shirt ya rangi ya kijivu (grey) yenye nembo ya shule inapatikana Jocelyn
Stationary & General Supply (Miono) kwa gharama ya shilingi elfu kumi tu.

IX.  Shuka mbili rangi ya bluu bahari (light blue) na mto wenye foronya ya bluu bahari.
X. Sweta yenye rangi ya dark blue inayofanana na rangi ya suruali.

Xi. Track suit rangi ya kijivu isiwe na picha wala maandishi yoyote, iwe na mstari
mweupe pembeni na isiwe na kofia, raba na nguo za michezo (zingatia: nguo za
michezo zimepangwa kwa tahasusi kama ifuatavyo, PCM rangi Nyekundu kama ya jezi
ya simba, PCB rangi ya njano kama jezi ya yanga, CBG zambarau kama jezi ya Mbeya
city.)

XIl. Chandarua kwaaijili ya kujikinga na mbu.

2.2 WASICHANA:

I. Sketi 2 za heshima rangi ya dark blue ndefu hadi chini zenye marinda (rinda box

mbele na nyuma na marinda mawili upande wa kulia na kushoto). Kitambaa kiwe kizito

[l. Sketi moja ya heshima rangi ya bluu bahari (light blue) ndefu hadi chini kwaaijili ya
kuvaa siku ya kwenda Msikitini au Kanisani.

Ill. Blauzi 2 za heshima rangi nyeupe, mikono mirefu/ kanzu fupi (short kanzu) na
hijab, kwa waisilamu.

IV. Viatu vya ngozi rangi nyeusi SIO BUTI vyenye kamba na visiwe na kisigino kirefu,
V. Soksi ndefu rangi nyeupe

VI. Tai ya rangi ya dark blue (neck-tie) inayofanana na rangi ya sketi

VII. Kanga/kitenge doti 2

VIII. T-shirt ya rangi ya kijivu (grey') yenye nembo ya shule inapatikana Jocelyn
Stationary & General Supply (Miono) kwa gharama ya shilingi elfu kumi tu.

IX. Magauni mawili ya heshima ya kushindia (shamba dress) rangi ya pinki (1) na light
blue (1) yawe ya marinda ya pasi, mikono mirefu kitambaa kizito.

X.T-shirt mbili za kushindia rangi ya deep blue (bluu iliyokolea), zisiwe na collar wala



maandishi.
XI. Shuka mbili rangi ya pink na mto wenye foronya ya pink.
XIl. Sweta rangi ya dark blue.

XIII. Track suit rangi ya kijivu isiwe na picha wala maandishi yoyote, iwe na mstari
mweupe pembeni na isiwe na kofia, raba na nguo za michezo (zingatia: nguo za
michezo zimepangwa kwa tahasusi kama ifuatavyo, PCM rangi Nyekundu kama ya jezi
ya simba, PCB rangi ya njano kama jezi ya yanga, CBG zambarau kama jezi ya Mbeya
city.)

XIV. Chandarua nyeupe ya pembe nne size futi tatu na nusu x 6

Ada na Michango ya shule
a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni.
Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa muhula au kulipa ada yote kwa
mara moja
b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-
i.  Shilingi 15,000/= kwa ijili ya ukarabati wa samani.
ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
iii.  Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
iv.  Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi, na vibarua wengine
v.  Shilingi 2,000/= nembo ya shule '
vi.  Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza ya afya.
vii.  Shilingi 20,000/= kwaajili ya mitihani ya kujipima (mock)
viii.  Shilingi 10,000/= fidia ya uchakavu wa godoro kwa mwaka.
ix. Shilingi 5,000/= fedha ya taadhari ( haitarejeshwa)

Angalizo: Jumla ya ada na michango kwa mwaka ni shilingi 188,000.00

Fedha hizo zilipiwe kwenye Akaunti ya shule Namba 21110001592 MIONO SECONDARY
SCHOOL FUND katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la Mwanafunzi kwenye pay in slip)

NB: Magodoro yanapatikana shuleni kwa utaratibu wa kuchangia gharama
ya uchakavu, Pia unaruhusiwa kuja na godoro lako. “LIWE JIPYA KUEPUKA
KUNGUNI"”

Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

(i) Ream moja ya karatasi size A4 (kwa mwaka)

(ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (orodha ya vitabu
imeambatanishwa)

(iii) Dissecting kit kwa mwanafunzi wa somo la Biolojia

(iv) Non- programmable Scientific calculator siyo Programmable
calculator



(v) Vyombo vya chakula ( sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
SIYO VYA PLASTIKI.

(vi) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko kwa matumizi binafsi ya
mwanafunzi.

(vii) Mwanafunzi wa Tahasusi ya CBG alete fagio laini “soft broom 2” na
jembe lenye mpini. Wa Tahasusi ya PCB alete rubber Squizer, fagio
gumu “hardbroom” na fagio la chelewa. Wa Tahasusi ya PCM alete
rubber squizer, Panga na “hard broom”

(viii) Picha aina ya “passport size” 2 za mwanafunzi na picha nne (4) za
Wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

(ix) Unaporipoti shuleni, uje na taarifa ya matokeo ya kidato cha nne
(RESULT SLIP)
(x) Kila mwanafunzi aje na torchi kwaajili ya matumizi binafsi.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE BILA ONYO LA
AWALI.
(i) Wizi wa aina yoyote.
(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro
(iii) Kutoingia darasani hata kama upo shuleni.
(iv) Kugoma na kuhamasisha mgomo
(v) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu,/ walezi na jamii kwa ujumla
(vi) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyeote yule.
(vii) Hairuhusiwi kufuga ndevu, Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati
wote wawapo shuleni.
(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa ya kulevya.
(ix) Uvutaji wa sigara.
(x) Uasherati, uzinzi, uhusiano wa ki-mapenzi wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
(xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
(xvi) Kudharau bendera ya Taifa.
(xvii) Hairuhusiwi kulala nje ya shule bila ruhusa/kibali cha Mkuu wa Shule.
(xviii) =~ Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
(xix) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

ZINGATIA:

1. MWANAFUNZI ANAPORUDI SHULENI KUTOKA LIKIZO NI LAZIMA AFIKE SHULENI
SIKU/TAREHE YA KUFUNGUA SHULE, KINYUME CHA HAPO MZAZI ATALAZIMIKA
KUMLETA SHULENI, MWANAFUNZI PEKE YAKE HATAPOKELEWA.

2. Mzazi/Mlezi unashauriwa kumfungulia mwanao akaunti ya benki kwaajili ya
kumtumia fedha za matumizi. MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI LAINI YA SIMU
KATIKA MAZINGIRA YA SHULE.



UTHIBITISHO WA KUKUBALI NAFASI YA KUINGIA KIDATO CHA TANO SHULE YA
SEKONDARI MIONO

SEHEMU A (ijazwe na mwanafunzi)

Mimi (jina kamili)

Nilizaliwa tarehe............cc............ MWEZi......oovveeieeee. MWaKA ...
Mahali nilipozaliwa Kijiji/Mtaa...............ccccceeeviiiiiieeciiinnn. Wilaya.......cccooooeviiii
MKOG. ... DN e

Nakubali nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha TANO shule ya sekondari MIONO. Nathibitisha
kuwa nitatii na kuzifuata sheria na kanuni za shule ambazo mwanafunzi analazimika
kutekeleza nakutimiza. Najua na kuamini kuwa migomo na vurugu siyo njia sahihi ya kutatua
matatizo katika jamii, hivyo naahidi kutoshiriki katika migomo wala vurugu zozote bali nitakuwa
mstari wa mbele kutoa taarifa kwa uongozi wa shule ili uweze kutatua au kutafutia utatuzi wa
changamoto zozote zitakazo jitokeza shuleni.

MiImI (JINA KaMIIT) oooeeee et e aaaaes

Wa Kijiji cha/mtaa wa.........ccoooiiiiiiii Wilaya ya.....ccocooviicci, Mkoa
Wa..ooieeiiiennn

Kazi yangu Ni.......ooeeeiiiiieceee e DN
INAMBDAL YA SIMULsi s cmmmsinms smm s somss o s s R R SR HERHEHE 55

Nafurahi kupokea nafasi aliyopata mtoto wangu, nitatekeleza na kutimiza mabhitaji yote ya mtoto
wangu kulingana na maagizo ya shule. Pia nitahakikisha mtoto anaenda shule kwa muda
uliopangwa na nitakuwa tayari wakati wowote kusaidiana na shule kumlea mtoto huyu kinidhamu
na kimaadili.

SAINi Y& MZAZIMEZ.: usssonssnss sommsessnssnsns e amoms s s Ss o185 L3 OGS SHE5: 10
Jina la mtendaji wa KITHISETE, s s sy sinvomn somsssssssss sxmsmmm s smes s
Saini......ccoooviiiiiiinns

ALLY A. MUYANGO =
MKUU WA SHULE {

W\ !
L X




FORM B (PART A)

PRESIDENTS' OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION

MIONO HIGH SCHOOL
P.0.BOX 26
TEL: +255 784 369 381/ +255 712 665 227 CHALINZE
TAREHE .....coxnmvmums s

REF.NO:MSS/F.V.SEL/2021/22/01

TO: THE MEDICAL OFFICER,

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO:
Mr. / MISS......coiii s FORM 5 - 2021/22

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for full time
Schooling course. The Examination should include the following categories [i-iii].

Each category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of a
Defect. Pregnancy [category IV] will also render a girl candidate ineligible to the course.

(i) (a) Eye
(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
(e) Venereal disease (s)
(f) Leprosy
(9) Epilepsy
(ii). Neuroses

(iii) Other serious diseases

(iv) Pregnancy

................. s et A

ALLY A. MUYANGO Name, signature & official stamp

HEAD/MASIER MEDICAL OFFIER INCHARGE
JZOE MIGN

7 )
£ w\\
'.,/. S. L, P, 26 AN 6




KIAMBATANISHO CHA ORODHA YA VITABU PENDEKEZWA

1. ADVANCED MATHEMATICS.

(1) S.CHAND’S . Mathematics for class XI H.K DASS AND Dr RAMA VERMA
(i)  Pure Mathematics 1. J.J K BACKHOUSE and S.P.T HOULDSWORTH
(ii1))  Advanced Level Pure Mathematics Fourth Edition C.J TRANTER
(iv)  Pure Mathematics 2 and J.K BACKHOUSE and S.P.T HOULDSWORTH, B.E.D
COOPER

. GEOGRAPHY.

(1) Elementary Practical Geography — Ahmed Lubwana
(i)  Practical Geography — Pritichard
(iii)  Physical Geography — Ahmed Lubwana
(iv)  Human and Economic Geography — Msabila

. BIOLOGY.

(i) Botany by duta

(il)  Biological science by dj taylor
(iii)  Understanding biology
(iv)  Biology a functional approach

PHYSICS.

(i)  Principle of Physics For Class XI by S CHANDS
(ii)  Advanced Level Physics by Michael Nelkon and Philip Partker, 7 edition.

CHEMISTRY.

(1) Conceptual Chemistry For class XI by S. K JAIN and S. CHANDS (AN ISO
19001:2008)

(ii) A Level chemistry (fourth Edition), Published 2000. E.N Ramsden
(iii))  Chemistry books by TIE

BASIC APPLIED MATHEMATICS.

BASIC APPLIED MATHEMATICS For Advanced Level Secondary Schools, Student’s
Book, Form Five And Six By TANZANIA INSTITUTE OF EDUCATION (TIE)

GENERAL STUDIES.

Understanding Advanced Level. GENERAL STUDIES. Advaced level Secondary School

Education (2012). Joannes BigirwaMungu and Sospeter M. Deogratius. Mikumi
Publishers. DSM



